เว็บไฮโล สรุปผล โตโยต้า ลีก คัพ 2018 รอบคัดเลือก รอบแรก (โปรแกรมรอบสอง)

เว็บไฮโล

ศึกฟุตบอลถ้วยโตโยต้า ลีก คัพ ได้ฤกษ์เปิดฉากฟาดแข้ง ในรอบคัดเลือกรอบแรก เช็คผลการแข่งขันทุกคู่ก่อนใครได้ที่นี่
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ 2018 รอบคัดเลือก รอบแรก แข่งขันพร้อมกัน 25 คู่ เมื่อวันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2561 โดยแบ่งจากการแข่งขันออกเป็น 2 โซน ได้แก่ โซนบน และ โซนล่าง โดยผลการแข่งขัน มีดังนี้

เว็บไฮโล โซนบน
ชัยนาท ยูไนเต็ด แพ้ สุรินทร์ชูก้า โขงชีมูล เอฟซี 1-3
เมืองเลย ยูไนเต็ด ชนะ ขอนแก่น ยูไนเต็ด 2-1
อุตรดิตถ์ เอฟซี ชนะ สมุทรปราการ เอฟซี 1-0
บีจีซี แพ้จุดโทษ เชียงราย ซิตี้ 2-4 (เสมอในเวลา 0-0)
ลำพูน วอร์ริเออร์ ชนะ มหาสารคาม เอฟซี 3-1
นครราชสีมา ห้วยแถลง ยูไนเต็ด แพ้ นครสวรรค์ เอฟซี 0-2
สกลนคร เมืองไทย เอฟซี ชนะ แอร์ฟอร์ซ โรบินสิน เอฟซี 3-1
กำแพงเพชร เอฟซี แพ้ เลย ซิตี้ 0-1
สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี แพ้จุดโทษ บางกอก เอฟซี 5-6 (เสมอในเวลา 1-1)
โดม เอฟซี ชนะจุดโทษ นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี 7-6 (เสมอในเวลา 0-0)
โคปูน วอร์ริเออร์ แพ้จุดโทษ พิษณุโลก เอฟซี 8-9 (เสมอในเวลา 2-2)
อยุธยา ยูไนเต็ด ชนะ กาฬสินธุ์ เอฟซี 2-1
สระแก้ว เอฟซี แพ้จุดโทษ แพร่ ยูไนเต็ด 4-5 (เสมอในเวลา 0-0)
ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี ชนะ เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 3-1
น่าน เอฟซี ชนะ เกร็กคู สายไหม ยุไนเต็ด 3-1

โซนล่าง
หาดใหญ่ เอฟซี ชนะ ชุมพร เอฟซี 1-0
สายมิตรกบินทร์ ยูไนเต็ด แพ้ นครปฐม ยูไนเต็ด 1-2
แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด ชนะ นรา ยูไนเต็ด 1-0
ราชประชา ชนะ กองเรือยุทธการ 2-1
ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด ชนะ นนทบุรี เอฟซี 2-0
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ เสมอในเวลา สพล.สมุทรสาคร 1-1 (บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ แพ้ดวลจุดโทษ สพล.สมุทรสาคร 12-13)
ปัตตานี เอฟซี แพ้ หาดใหญ่ ซิตี้ 0-1
ตรัง เอฟซี ชนะ จันทบุรี เอฟซี 3-0
หัวหิน ซิตี้ ชนะ พัทลุง เอฟซี 2-0
บ้านค่าย ยูไนเต็ด แพ้ สุราษฏร์ธานี เอฟซี 1-3

โปรแกรม โตโยต้า ลีก คัพ 2018 รอบคัดเลือก รอบสอง แข่งขันพร้อมกันทุกคู่ วันที่ 7 มีนาคมนี้

โซนบน
สุรินทร์ชูก้า โขงชีมูล เอฟซี พบกับ เมืองเลย ยูไนเต็ด
อุตรดิตถ์ เอฟซี พบกับ เชียงราย ซิตี้
ลำพูน วอริเออร์ พบกับ นครสวรรค์ เอฟซี
สกลนคร เมืองไทย เอฟซี พบกับ เลยซิตี้
บางกอก เอฟซี พบกับ โดม เอฟซี
พิษณุโลก เอฟซี พบกับ อยุธยา ยูไนเต็ด
แพร่ ยูไนเต็ด พบกับ ฉะเชิงเทรา เอฟซี

โซนล่าง
หาดใหญ่ เอฟซี พบกับ นครปฐม ยูไนเต็ด
แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด พบกับ ราชประชา
ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด พบกับ ผู้ชนะระหว่าง บีทียู ส.บุญมี กับ สพล.สมุทรสาคร
หาดใหญ่ ซิตี้ พบกับ ตรัง เอฟซี
ส่วนทีมที่ผ่านเข้ารอบเพลย์ออฟ โดยไม่ต้องเล่นรอบสอง ได้แก่ น่าน เอฟซี, หัวหิน ซิตี้, สุราษฏร์ธานี เอฟซี